INASIKITISHA : MTOTO NASRA MVUNGI ALIYEFICHWA KATIKA BOKSI MIAKA 4 AAGA DUNIA

Mtoto Nasra RashidiMsiba wa mtoto Nasra Mvungi (4) pichani juu, aliyeteswa kwa kufungiwa katika boksi kwa miaka minne, ambako ndiko alikokuwa akipewa chakula, kwenda haja kubwa na ndogo na kulala, imeibua simanzi jijini Dar es Salaam, Morogoro na katika maeneo mbalimbali nchini.

Jana taarifa za kufariki kwa Nasra aliyekuwa katika Chumba cha Wagonjwa Mahututi katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili, zilisambaa katika maeneo mbalimbali nchini na baadaye kuthibitishwa na Msemaji wa hospitali hiyo, Aminiel Aligaeshi.

Mwishoni mwa wiki, mama mlezi wa Nasra, Josephina Joel, alisema hali ya mtoto huyo ilibadilika ghafla Mei 21 jioni, hali iliyosababisha madaktari waliokuwa zamu kumwekea mashine ya kumsaidia kupumua, ambayo alikuwa akiitumia mpaka karibu na mwisho wa maisha yake.

Akizungumza na mwandishi jana, Ofisa Ustawi wa Jamii mkoani Morogoro, Oswin Ngungamtitu, alisema kuwa mwili wa Nasra utasafirishwa leo kutoka Hospitali ya Taifa ya Muhimbili kwenda Morogoro na taratibu zote za maziko zitafanywa na Ofisi ya Ustawi wa Jamii kwa kushirikiana na Jeshi la Polisi.

Ngungamtitu alisema kuwa kabla ya maziko, Nasra ataswaliwa katika Uwanja wa Jamhuri mkoani Morogoro badala ya nyumbani kwa mzazi wake, kwa kuwa baba mzazi wa mtoto huyo, Rashid Mvungi, ni mmoja kati ya washitakiwa wa kesi iliyofunguliwa mahakamani ya kula njama na kufanya ukatili dhidi ya mtoto huyo.

Aidha taarifa ya Kaimu Kamanda wa Polisi Mkoa wa Morogoro, John Laswai, alieleza kuwa taratibu za kipolisi zitafanywa ikiwa ni pamoja na kupata taarifa ya daktari itakayoeleza sababu za kifo cha mtoto huyo.

Taarifa hiyo kwa mujibu wa Kamanda Laswai, itapelekwa kwa wanasheria ambao wataipitia na kama itaonesha kuwa kifo cha Nasra kimetokana na ukatili na washitakiwa, basi Mvungi ambaye yuko nje kwa dhamana, atakamatwa na kesi itabadilika.

Tayari Mkurugenzi wa Kampuni ya mabasi ya Al Saed, Omary Al Saed, amejitolea usafiri wa kwenda Dar es Salaam kuchukua mwili na kuurudisha mkoani Morogoro kwa maziko na fedha taslimu Sh 400,000, kwa ajili ya gharama za dawa za kuhifadhi mwili pamoja na sanda.

Hata hivyo hatua ya Serikali kuamua swala kufanyika katika Uwanja wa Jamhuri, haikumfurahisha baba wa marehemu, ambaye katika kikao cha maandalizi ya maziko, alidai angefurahi kama angepewa mwili wa mtoto wake ili amzike mwenyewe badala ya kuzikwa na Serikali.

Mvungi alidai taarifa za kufariki kwa mtoto wake huyo zimemchanganya na hajui cha kufanya, kwa kuwa tayari alishakaa na familia yake akiwemo mke wake na kukubaliana kumlea Nasra.

Katika makubaliano hayo kwa mujibu wa madai ya Mvungi, walikuwa wakisubiri apone ili wapeleke maombi Ofisi ya Ustawi wa Jamii, wapate ruhusa ya kumlea Nasra.

Alidai kuwa hakutarajia kwamba ndoto yake ya kumlea mtoto huyo tangu abainike kuishi kwa mateso katika boksi kwa zaidi ya miaka mitatu, ingeishia hapo lakini kwa mapenzi ya Mungu imetokea hivyo hana njia ya kuzuia.

Nasra alihamishiwa katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili Jumatano iliyopita kutoka Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Morogoro, kwa ajili ya uchunguzi na tiba zaidi.

Mama mlezi wa mtoto huyo hospitalini hapo, Josephine alisema: “Nimesikitishwa sana, lakini ni Mungu ameamua kufanya kazi yake na hakuna anayeweza kupangua.”


Msiba huo umetokea wakati Juni 9 mwaka huu katika Mahakama ya Hakimu Mkazi mjini Morogoro, Mvungi na washitakiwa wenzake wakitarajiwa kufikishwa mahakamani hapo kujibu mashitaka ya kula njama na kufanya ukatili dhidi ya Nasra.
Washitakiwa wenzake Mvungi ni aliyekuwa mama mlezi wa Nasra, Mariamu Said (38) na mume wake, Mtonga Omar (30).

Washtakiwa hao walifikishwa katika mahakama hiyo Jumatatu iliyopita chini ya Hakimu Mkazi Mfawidhi, Mary Moyo na kusomewa mashtaka hayo.

Wakili wa Serikali, Sunday Hyera alidai kuwa washitakiwa walitenda makosa hayo ya ukatili kati ya Desemba 2010 na Mei mwaka huu, katika mtaa wa Azimio Kata ya Kiwanja cha Ndege, mjini Morogoro.

Wakili huyo alidai kuwa katika wakati huo, washtakiwa wakiwa walezi wa mtoto Nasra, walimfanyia ukatili wa kumtelekeza na kumpa malezi akiwa ndani ya boksi na kumsababishia magonjwa.

Wakili huyo wa Serikali, alitaja maradhi yaliyomkumba mtoto huyo akiwa ndani ya boksi kuwa ni pamoja na utapiamlo, maumivu ya kifua na mvunjiko wa mifupa katika mwili wake. Hyera alidai kuwa upelelezi wa kesi hiyo umekamilika na kuiomba Mahakama kutaja tarehe ya kuisikiliza.

 

 

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s